Lần đầu thử LẨU BÒ ĂN LIỀN và CÁI KẾT!!!!

Đầu tháng nên rủ nhỏ bạn đi siêu thị Big C gôm mì gói về trữ cho cuối tháng thì mình tìm được hộp lẩu bò ăn liền Chen, dạo này tình hình dịch bệnh căng quá nên hông dám đi quán, thế là 2 đứa quyết định mua về test thử luôn hihi.

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 1

Thật ra lúc mua mình cũng phân vân lắm, tại đó giờ mình không thích mấy dạng này. Mà thôi, năm mới, thử khẩu vị mới xem sao =))

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 2

Mình mua ở Big C Nguyễn Thị Thập quận 7 á, giá là 108k/hôp. Có hướng dẫn chi tiết ở phía sau nên cũng dễ nấu lắm, 8-10p là có thể ăn được liền ^^.Cục kỳ tiện lợi nên mình đem lên cty để trải nghiệm cùng đồng nghiệp, anh em tốt có đồ ăn phải chia ngọt sẻ bùi chứ ahihi

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 3

Một hộp sẽ có 1 gối miến với 1 gối lẩu như hình nè. Cũng to phết, theo mình thì ăn 2 người là okay.

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 4

Mình để miến vào trước, sau đó mới đổ nước lẩu vào nha.

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 5

Gối lẩu cũng nhiều topping phết:4-5 miếng thịt bò, tàu hủ chiên, bắp, sen, nấm kim châm nữa. Cũng chất lượng nè.

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 6

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 7

Tiếp theo, cho cả hộp vào lò vi sóng nấu 8-10 phút (theo hướng dẫn) nhưng theo mình thì 6 phút là okay, hộp đầu mình để cỡ 10 phút thì nó bị nứt cái hộp í, tại nóng quá :((

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 8

Xong, thành phẩm đây! mùi cũng thơm lắm, như trong kichi á, lúc này tụi mình phấn khởi lắm nè, tại thấy mùi thơm quá ^^

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 9

Nhưng ăn thì...hơi khó ăn chút :((, mình thấy khá nặng vị thuốc bắc, thịt bò mềm, okay lắm, mà cái vị nếu pha thêm nước, cho bớt lại vị thuốc bắc mình nghĩ ăn cũng ổn. 

lan dau thu lau bo an lien va cai ket!!!! - anh 10

Túm lại, phần lẩu bò ăn liền này mình cho 7đ, thịt bò ăn ngon mà tại nước lẩu đậm vị thuốc bắc quá nên mấy đứa sợ mùi thuốc như mình khó ăn huhu. Với cái gía 108k/hộp thì mình thấy cũng hơi đắt...nếu đi picnic hay cần ăn nhanh, gọn thì mua ăn thử cũng được. Anh em ăn thử thì để lại cmt cho mình biết cảm nhận nha ^^

 

người yêu thích